กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบโทรศัพท์มือถือ | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์

กระดานข่าวสาร เทศบาลเมืองน่าน

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 482|ตอบกลับ: 0

หัวเรือแข่ง ทำจากต้นข้าวโพด ที่สวยงามไม่แพ้ไม้จริง

[คัดลอกลิงก์]

53

0

เพื่อน

376

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

โพสต์เมื่อ 2015-9-24 20:39:34 |ดูโพสต์ทั้งหมด
หัวเรือแข่ง ทำจากต้นข้าวโพด

ผมทำหัวเรือแข่งจากต้นข้าวโพด มักจะมีคำพูดว่า “ทำ ทำไม ไม้มีเยอะแยะ” “ไม้เนื้ออ่อนปลูกไม่กี่ปีก็โต“ บางครั้งผมก็จะอธิบายเหตุผล บางครั้งกับบางคนผมก็ขี้เกียจพูด เลยบอกง่ายๆว่าทำเพราะความมันครับ... มีบางคนยังบอกอีกว่า “หัวเรือไม้ทำครั้งเดียวใช้ไปตลอดชาติ”...แต่ในความเป็นจริงดูตัวอย่างปีนี้ มีเรือเกิดใหม่กี่ลำ และเรือที่มีอยู่เดิมแล้วตกแต่งใหม่ทำหัวใหม่กี่ลำ... ลองคำนวนดูก็ใช้ไม้ไปไม่ใช่น้อยนะครับ ...ในความคิดผม อย่ารอให้ต้นไม้ใหญ่ต้นสุดท้ายหมดไปเสียก่อนแล้วค่อยมาหาทาง... และผมก็ห้ามความคิดใครไม่ได้ และก็ใครก็ห้ามความคิดผมไม่ได้ เช่นกัน......จบ...

ท่านที่เพิ่งมาอ่านเจอที่ภาพนี้ ลองกลับไปอ่านข้อมูลจากภาพก่อนๆหน้านี้ และลิงค์ที่ให้มาด้วยนะครับ
ปล. ก๊อปปี้รูปไปเก็บได้ แต่ขอร้องอย่าก๊อปปี้รูปแล้วไปโพสต่อนะครับ เพราะผมจะไม่ไปตามอธิบายข้มมูล ให้แชร์ไปนะครับ
อันนี้ลิงค์ที่โพสครั้งแรก ที่ http://www.siamnava.com/fff/index.php?topic=1048.0

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|เทศบาลเมืองน่าน 2557

GMT+7, 2017-11-21 18:55 , Processed in 0.074373 second(s), 23 queries .